Tin học cơ sở 1 - INT1154-TX-20231-TX-02

0

Tin học cơ sở có phải là bộ môn dễ?

Ảnh đại diện
Tống Thế Vượng

.

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Phan Anh Ngọc
-

Dear Bạn !

Không có môn học nào dễ nếu như ta chưa hiểu về nó ! Môn tin học cơ sở cũng vậy, bởi vì cái tên nó có từ "Cơ sở" có nghĩa là kiến thức mới ở mức cơ bản cho chúng ta. nhưng nếu bạn nắm vững hết kiến thức thì cũng đủ phục vụ cv sau này rồi bởi "Tin học cơ sở 1" cũng đã khái quát tổng quan về Microsoft office nghĩa là bạn đã có thể sử dụng tốt Word cho văn bản, Excel cho những bản báo cáo và Powerpoit cho các bài thuyết trình của mình. Tuy nhiên để mở rộng kiến thức hơn về lĩnh vực này thì theo mình, chúng ta nên đăng ký thêm 1 khoá Tin học căn bản Level A or B ở các trung tâm Tin học thì chắc chắn môn này sẽ trở nên dễ dàng hơn. Tuy nhiên, học phải đi đôi với hành, nhất là môn Excel, thời gian sẽ làm chúng ta quên đi kiến thức đã học, để nhớ đc các hàm và vận hành các hàm vào bảng tính theo đúng công thức là rất khó. do vậy bạn nên chừa 1 khoảng trống trong máy tính (tốt nhất là sd cloud) lưu lại các bài tập đã thực hành, có thể copy, xin 1 số bảng báo cáo hoặc file theo dõi của các Cty càng tốt, ở đó có nhiều dữ liệu và nhiều hàm thực tiễn để áp dụng cho cv sau này. Lỡ thời gian có lãng quên mình lại tìm và mở lại để ôn lại kiến thức bạn ạ. Chúc bạn thành công !

Câu trả lời của bạn

Hãy cố gắng đưa ra một câu trả lời tốt. Nếu bạn muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ bình luận. Hãy nhớ rằng bạn luôn có thể chỉnh sửa câu trả lời của bạn - không cần phải trả lời cùng một câu hỏi hai lần. Và, bạn đừng quên bình trọn - nó giúp chúng ta chọn ra những câu hỏi và câu trả lời hay và có ích nhất!